Hỗ trợ
Chinh phục Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý - hình ảnh
Chinh phục Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý - hình ảnh
Chinh phục Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý - hình ảnh
Chinh phục Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý - hình ảnh

Chinh phục Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý

manh hien

4 Ngày 9 Địa điểm loading like {{likeTour.numberOfLikes}}

Phù hợp với #lảo thẩn #y tý #săn mây

Chia sẻ từ manh hien

Là người đam mê đi đây đó, đã đi gần hết miền Bắc rồi mà duy có Lảo Thẩn mình vẫn chưa chinh phục được. Nghe nói đây là điểm săn mây đẹp nhất Y Tý, chính vì vậy mình sẽ chinh phục nó vào đầu tháng 11 này.

Bạn nào yêu thích săn mây, chụp ảnh tại nơi gọi là Nóc Nhà Y Tý này thì tham gia cùng mình nhé

Ngày 1

Hà Nội

Kế hoạch trong ngày 05:00 - 05:30 (30 phút)

- 5h sáng mọi người tập trung ở ĐH Ngoại Ngữ và  di chuyển đi SaPa theo hướng AH14- QL2 348km.

- 11h: ăn trưa dọc đường, sau đó nghỉ ngơi và tiếp tục di chuyển

Do di chuyển bằng xe máy, và khoảng cách khá xa, nên mọi người phải tập trung đúng giờ để xuất phát.


Dù sẽ có porter (người xách đồ, dẫn đường) đi cùng, thế nhưng vì leo núi mà, nên hành lý hãy cố gắng mang càng gọn càng tốt nhé. Có những thứ cần phải chuẩn bị như là:

- Trại ngủ qua đêm, túi ngủ, tấm cách nhiệt thuê ở Hà Nội. Trên núi buổi đêm có gió lớn nên hãy chọn lều chắc chắn. Sạc dự phòng cho điện thoại, đèn pin, loa mini để tối bật nhạc cho vui cũng được nữa. Mang theo 1 túi gom rác lại nữa để không xả rác bừa bãi gây hại môi trường


- Trang phục: khi leo núi sẽ nóng và nắng nên cần thêm mũ, khăn, mặc áo ngắn tay thôi. Nhưng mang thêm áo khoác vừa và áo gió kẻo lạnh buổi đêm, tránh mang áo quá dày vừa nặng vừa khó di chuyển. Nên đi giày không thấm nước, đế nhẹ, không trơn.

- Đồ ăn: Hãy mang nhiều nước lọc theo vì leo núi dễ khát. 

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Sa Pa - Thành phố sương mù

Kế hoạch trong ngày 15:00 - 16:00 (1 giờ)

- Dự kiến 15h đến SaPa, uống nước nghỉ ngơi

- 16h xuất phát lên Y Tý luôn, để tối nghỉ ngơi lấy sức sáng mai trek

(Trường hợp xấu đến SaPa trễ quá thì chung ta phải ở lại ngủ và sáng mai xuất phát - tuy nhiên ko khuyến khích nha)

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Y Tý - Vùng đất sương mù

Kế hoạch trong ngày 18:00 - 00:00 (18 giờ)

- Đến Y Tý nhận homestay, tắm rửa và ăn tối

- Nghỉ ngơi tại Y Tý

Ngày 2

Y Tý - Vùng đất sương mù

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 08:00 (2 giờ)

-6h sáng dậy  chuẩn bị đồ đạc cần thiết, đồ không cần thiết gửi lại homestay 

- Ăn sáng

- Sau đó phân chia đồ đoàn chung ( nước, găng tay, áo mưa, thực phẩm bổ sung năng lượng) 

- Đoàn leo núi và nghỉ trưa dọc đường leo khoảng 30p sau đó trek tiếp đến điểm hạ trại 

Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý

Kế hoạch trong ngày 16:00 - 00:00 (16 giờ)

- Dự kiến 16h đến điểm hạ trại, phân công dựng trại và chuẩn bị đồ ăn

- Tranh thủ chụp hình lúc mọc trời lặn nhé

- Ăn tối và nghỉ ngơi ở điểm hạ trại Lảo Thần

Phù hợp với #Family #Group #Picnic

Ngày 3

Lảo Thẩn - Nóc nhà Y Tý

Kế hoạch trong ngày 04:00 - 08:00 (4 giờ)

04h00: Đoàn dậy sớm ăn sáng, sau đó để lại đồ tại điểm hạ trại để tiếp tục trekking chinh phục đỉnh và ngắm bình minh. Từ điểm hạ trại lên đỉnh chỉ mất khoảng 2 tiếng (có thể hơn chút với những người thể lực yếu).

06h30: Chạm đỉnh Lảo Thẩn, ngắm cảnh và thưởng ngoạn, chụp choẹt, hò hét, hát ca vang, sau đó quay ngược trở xuống điểm hạ trại.

08h20: Về tới điểm hạ trại, các anh em poster cũng đã thu dọn xong lều trại, dọn dẹp rác cho đoàn. Đoàn sửa soạn đồ rồi rút quân trở về điểm trek ban đầu theo đường cũ.

12h30: Tới điểm trek ban đầu tại Trang trại rau Y Tý, đoàn ăn trưa và lên xe trở về Sapa.

Phù hợp với #Family #Group #Picnic

Sa Pa - Thành phố sương mù

Kế hoạch trong ngày 17:00 - 00:00 (17 giờ)

- Có 2 con đường trở về Sapa lúc này đó là quay về theo đường cũ hoặc đi vòng qua Lũng Pô – Nơi Con Sông Hồng Chảy vào đất Việt – Chụp ảnh check in sau đó về lại Sapa.

Nếu đoàn về sớm và thể lực mọi người còn tốt sẽ đi theo lịch trình số 2. Lịch trình này đi lâu hơn khoảng 3 tiếng.

- 17h00: Về tới Sapa,Mọi người nghỉ ngơi, tắm nước nóng. Sau đó mọi người tự do vui chơi tại Sapa, 

- Tối ăn lẩu mừng chiến thắng 

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 4

Sa Pa - Thành phố sương mù

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 08:00 (2 giờ)

06h: mọi người dậy thu dọn hành lý

Ăn sáng và di chuyển về Hà Nội

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Hà Nội

Kế hoạch trong ngày 15:00 - 16:00 (1 giờ)

- 11h ăn trưa và nghỉ ngơi trên đường đi

- 15h - 16h: dự kiến về tới Hà Nội

- Ôm hôn chia tay các kiểu :))

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Vui lòng đăng nhập để thảo luận về hành trình