Hỗ trợ
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh
Xuyên Việt t8/2017 - hình ảnh

Xuyên Việt t8/2017

Tuấn Đạt Trần

18 Ngày 28 Địa điểm loading like {{likeTour.numberOfLikes}}

Chia sẻ từ Tuấn Đạt Trần

**Chuẩn bị: 
✔ Quần áo mùa hè 4 bộ, quần dài 2 cái, 2 áo dài tay, 1 áo khoác mỏng, và nhiều sịp càng tốt( cái này quan trọng), giày 2 đôi ( 1 đôi quân đội và 1 đôi dùng để đi chơi) tất 4 đôi, khăn rằn
✔ Đồ dùng cá nhân cần thiết
✔ Đồ bảo hộ, giáp tay chân, mũ, áo mưa, ủng, túi bóng bọc đồ, dây chằng đồ
✔ Đồ sửa xe, cờ lê, tua vít, bơm, dao, kéo, đèn pin, bật lửa, đồ y tế..
✔ Lều, bạt, tấm cách nhiệt, chăn mỏng( ai ngủ toàn nhà nghỉ thì bỏ qua)
✔ Đồ ăn dự phòng, cafe, kẹo, bánh, nước uống..
✔ Máy ảnh, điện thoại, sạc dự phòng, camera hành trình, gậy tự sướng.vv

CHUẨN BỊ KHÔNG NÊN QUÁ SƠ XÀI NHƯNG CŨNG KHÔNG QUÁ CẦU KÌ, VỪA TRONG 1 BALO LÀ OK NHẤT 

Ngày 1

Đắk Lăk

Kế hoạch trong ngày 16:00 - 21:00 (5 giờ)

Ngày 1: Long Khánh - Daklak:

07h xuất phát, ngủ đêm giao lưu anh em tại DakLak

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 2

Kon Tum

Kế hoạch trong ngày 05:00 - 12:00 (7 giờ)

Ngày 2: DakLak – Kon Tum – Cửa khẩu Bờ Y (ngã ba Đông Dương) - Đà Nẵng: 

- 5h sáng xuất phát DakLak đi Kon Tum, ăn sáng dọc đường check cổ thụ.

- 10h check nhà thờ Gỗ - Kontum, sau đó lên cửa khẩu Bờ Y, ăn trưa nghỉ ngơi.


Đà Nẵng - Thành phố của những cây cầu

Kế hoạch trong ngày 16:00 - 21:00 (5 giờ)

- 16h Từ Bờ Y chạy về tp Đà Nẵng, nghỉ lại Đà Nẵng. 

Tối đi chơi vòng quay công viên Châu Á, ngắm cầu Rồng, cầu Tình yêu, biểu tượng cá chép hóa rồng

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Ngày 3

Đà Nẵng - Thành phố của những cây cầu

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 10:00 (4 giờ)

Ngày 3: Đà Nẵng – Huế - Quảng Trị:

- 6h: Chùa Linh Ứng, đỉnh Bàn Cờ, biển Mỹ Khê – đèo Hải Vân


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Thành phố Huế

Kế hoạch trong ngày 11:00 - 14:00 (3 giờ)

- 11h: Vịnh Lăng Cô – tp Huế. Ăn trưa và nghỉ ngơi tại Huế (check in Chùa Thiên Mụ, Kinh Thành Huế, cầu Trường Tiền, Quốc học Huế…)


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Cầu Hiền Lương

Kế hoạch trong ngày 16:00 - 18:00 (2 giờ)

- 16h: Thăm Thành cổ Quảng Trị - cầu Hiền Lương, vĩ tuyến 17, nghỉ ngơi trên đường ra TP Đồng Hới.

Ngày 4

Quảng Trị

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 07:00 (1 giờ)

Ngày 4: Quảng Trị - Ninh Bình:

- 6h: Cầu Hiền Lương, vĩ tuyến 17 – Phong Nha, mua đồ ăn trưa mang theo thăm vườn quốc gia, ăn uống, nghỉ ngơi.


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ninh Bình

Kế hoạch trong ngày 13:30 - 20:00 (6 giờ 30 phút)

- 13h30: Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng – Vũng Chùa,

- 15h30: Vũng Chùa – ngã 3 Đồng Lộc

- 16h30: Ngã 3 Đồng Lộc – Làng Sen, thăm nhà sàn quê Bác

- 17h30: Làng Sen – Ql1A – tp Ninh Bình, ngủ lại tại Ninh Bình 

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 5

Hà Nội

Kế hoạch trong ngày 07:00 - 10:00 (3 giờ)

Ngày 5: Ninh Bình – Hà Nội:

- 7h: Ninh Bình – Hà Nội, ăn sáng tại Hà Nội

- 9h: có mặt tại Hà Nội check Chùa Một Cột, Lăng Bác, Văn Miếu, Cầu Long Biên, Nhà Thờ lớn,…chỉ check 1 số nơi còn lại để check sau khi check xong Tây Bắc.


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Bắc Ninh

Kế hoạch trong ngày 10:30 - 21:00 (10 giờ 30 phút)

- 10h: Hà Nội – Bắc Ninh,

- 12h: giao lưu với hội phượt Bắc Ninh, ăn trưa nghỉ ngơi

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 6

Hà Giang

Kế hoạch trong ngày 09:00 - 21:00 (12 giờ)

Ngày 6: HN – Hà Giang:

- 6h Bắc Ninh – Hà Giang, trên đường sẽ ăn sáng và nghỉ ngơi.

Nghỉ ngơi tại Hà Giang, ăn đặc sản Thắng Cố, cột mốc 0km và cửa khẩu Thanh Thủy

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 7

Cao nguyên đá Đồng Văn

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 10:00 (4 giờ)

Ngày 7: Hà GiangMã Pí Lèng:

- 6h: Hà Giang – Quảng Bạ


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Rừng Thông Yên Minh

Kế hoạch trong ngày 10:00 - 14:00 (4 giờ)

- 10h Quảng Bạ - Yên Minh, check núi đôi Cô Tiên và động Lùng Khúy (50k)

- 13h Yên Minh – Nhà Vương, check bãi đá Đồng Văn, Dinh Vua Mèo

(Yên Minh – Phó Bảng (40km) check thị trấn ngủ quên, trên đường vào phó bảng check thung lũng hoa hồng và cánh đồng tam giác mạch (cách thị trấn 500m)

Rời Phó Bảng đến thung lũng Sủng Là (ngã 3 rẽ phải tới Sà Pìn, đi 1 km là tới dinh nhà vương (20k) sau đó quay lại ngã 3 và đi hướng ngược lại lên Lũng Cú)


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Cột cờ Lũng Cú

Kế hoạch trong ngày 15:00 - 19:00 (4 giờ)

- 15h check Lũng Cú, cực Bắc

- 16h Lũng Cú – Đồng Văn, nghỉ ngơi.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Ngày 8

Hà Giang

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 20:00 (14 giờ)

Ngày 8: Mã Pí Lèng – Hà Giang:

-  Đồng Văn – Mã Pí Lèng (sông Nho Quế), check cửa khẩu Săm Pun và cột mốc 476 Việt Trung – Mèo Vạc – Hà Giang.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 9

Lào Cai

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 20:00 (14 giờ)

Ngày 9: Hà GiangLào Cai:

- Hà Giang – Hoàng Su Phì (80km) – Bắc Hà (103km) – Lào Cai (71km)

Ngày 10

Fansipan Legend - công trình thế kỷ

Kế hoạch trong ngày 07:00 - 19:00 (12 giờ)

Ngày 10: Check Fansipan:

- Lào Cai – Sapa (40km) – Thị trấn Mường Hoa để đi cáp trao lên Fan (đi cáp tốn 15p , khoảng 600 bậc thang để lên đỉnh).

CHECK IN FANSIPAN – Sapa, nghỉ ngơi và tham quan bản cát cát, núi hàm rồng, nhà thờ đá.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 11

Điện Biên

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 19:00 (13 giờ)

Ngày 11: SapaĐiện Biên:

 - Sapa – đèo Ô Quy Hồ - Lai Châu – Điện Biên

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 12

Mù Cang Chải

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 19:00 (13 giờ)

Ngày 12: Điện BiênMù Căng Chải:

- Điện Biên – đèo Pha Đin – Sơn La – Mù Căng Chải check Mâm Xôi La Pán Tẩn.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 13

Hà Nội

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 19:00 (13 giờ)

Ngày 13: Mù Căng ChảiHà Nội:

- Mù Căng Chải – đèo Khau Phạ - Tú Lệ - Nghĩa Lộ -Thu Cúc – Hà Nội

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 14

Thanh Hóa

Kế hoạch trong ngày 07:00 - 12:00 (5 giờ)

Ngày 16: Hà Nội – Vinh:

- 7h Hà Nội - Thanh Hóa. Nghỉ trưa, ăn uống tại Thanh Hóa.


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Nghệ An

Kế hoạch trong ngày 13:00 - 20:00 (7 giờ)

- 13h00: Thanh Hóa đi Vinh – Nghệ An.

Tối nghỉ tại Vinh.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 15

Thành phố Huế

Kế hoạch trong ngày 05:00 - 19:00 (14 giờ)

Ngày 17: Vinh – Huế (380km)

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Ngày 16

Phố cổ Hội An

Kế hoạch trong ngày 06:00 - 20:00 (14 giờ)

Ngày 18: Huế – Hội An:

Nghỉ đêm tại Hội An

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 17

Phú Yên

Kế hoạch trong ngày 07:00 - 16:00 (9 giờ)

Ngày 19: Hội An – Nha Trang :

- 7h Hội An – Quy Nhơn (250km)

- 12h check bãi tắm Hoàng Hậu, lăng mộ Hàn Mặc Tử, nghỉ ngơi ăn trưa tại Biển Quy Nhơn

- 13h30  Quy Nhơn – Phú Yên (130km) check Nhà thờ Mằng Lăng - Ghềnh đá đĩa (10km) - Ghềnh đèn
- 15h30: Ghềnh đá đĩa - Tp. Tuy Hòa (35km), tham quan Tháp Nhạn. Tp. Tuy Hòa - Hải đăng Đại Lãnh (35km).

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Single

Nha Trang

Kế hoạch trong ngày 17:30 - 21:00 (3 giờ 30 phút)

- 17h30: Hải đăng Đại Lãnh - Vịnh Vân Phong, Vũng Rô - Tp. Nha Trang (100km). Ăn tối, đi chơi, ngủ ở Tp. Nha Trang.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Ngày 18

Nha Trang

Kế hoạch trong ngày 07:00 - 12:00 (5 giờ)

Ngày 20: Nha Trang – Long Khánh:

- 7h Nha Trang - Vịnh Vĩnh Hy - Tp. Phan Rang (130km). Tham quan Hang Rái gần vịnh. Trên đường đi có vườn nho Thái An. Nói chung là đi cung đường biển


Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic #Single

Bàu Trắng (Bàu Sen)

Kế hoạch trong ngày 10:00 - 22:00 (12 giờ)

- 10h Tp. Phan Rang - Bàu Trắng (100km).

  - Tối khoảng 10h là có mặt ở Long Khánh.

Phù hợp với #Couple #Family #Group #Picnic

Vui lòng đăng nhập để thảo luận về hành trình

Đây là hành trình cá nhân không do JoCo tổ chức. Vui lòng kiểm tra kĩ thông tin trước khi tham gia.

Để sau
image